ALAXAN

Còn hàng
Danh mục:

Thành phần:

Mỗi viên Thuốc giảm đau kháng viêm Alaxan gồm:

Paracetamol………………………. 325mg
Ibuprofen…………………………..200mg

Chỉ định:

Thuốc giảm đau kháng viêm Alaxan được chỉ định làm giảm các cơn đau có nguồn gốc cơ xương từ nhẹ đến trung bình như chứng trẹo cổ, đau lưng, viêm túi thanh mạc, viêm khớp, trật khớp, đau hậu phẫu, nhức đầu và các chứng tương tự.

Chống chỉ định:

Không dùng Thuốc giảm đau kháng viêm Alaxan trong những trường hợp sau:

– Nhạy cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc
– Bệnh nhân bị polyps mũi, phù mạch, co thắt khí quản khi sử dụng aspirin
– Bệnh nhân bị dị ứng với thuốc kháng viêm không steroid khác.

Để xa tầm tay trẻ em.

Chú ý đề phòng:

Thận trọng sử dụng Thuốc giảm đau kháng viêm Alaxan đối với bệnh nhân bị loét dạ dày tá tràng, bệnh gan suy thức năng thận, tim mất bù và rối loạn đông máu nội sinh.

Phụ nữ có thai và đang cho con bú:

Nếu bệnh nhân đang mang thai hoặc cho con bú, hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng. Đặc biệt không được dùng ibuprofen trong ba tháng cuối của thai ký nếu không có sự hướng dẫn của bác sĩ.

Tác dụng ngoài ý:

Thuốc giảm đau kháng viêm Alaxan ít gây phản ứng phụ. Alaxan làm giảm đau nhưng không gây nghiện hoặc bị hội chứng cai thuốc.

Liều lượng và cách dùng:

Thuốc giảm đau kháng viêm Alaxan thường được dùng với liều trung bình như sau:

– Người lớn: 1-2 viên x 3 lần/ngày
– Trường hợp mãn tính: 1 viên x 3 lần/ngày.

Nên uống sau khi ăn.

Dạng trình bày:

Thuốc giảm đau kháng viêm Alaxan có 2 dạng trình bày:

– Hộp 5 vỉ, mỗi vỉ 20 viên nén
– Hộp 25 vỉ, mỗi vỉ 4 viên nén

Địa chỉ mua sản phẩm: NHÀ THUỐC DA LIỄU  TÁO ĐỎ REDAPPLE

NHÀ THUỐC CHUYÊN VỀ THUỐC ĐIỀU TRỊ BỆNH DA LIỄU VÀ THẨM MỸ DA.

ĐC: 30/1A Ngô Thời Nhiệm- P7- Quận 3- TP.HCM(Đối Diện cổng sau Bệnh Viện Da Liễu)

ĐT: (028) 3930 4098 – Hotline: 0916 994 337

Website: www.redapl.vn –  www.redapl.com